Diễn đàn chim cảnh.
Chào mừng các bạn ghé thăm diễn đàn chim chào mào!
Để có thể thảo luận cùng các nghệ nhân nuôi chim bạn vui lòng đăng kí làm thành viên tại đây.
Trân trọng cảm ơn!
Diễn đàn chim cảnh.
Chào mừng các bạn ghé thăm diễn đàn chim chào mào!
Để có thể thảo luận cùng các nghệ nhân nuôi chim bạn vui lòng đăng kí làm thành viên tại đây.
Trân trọng cảm ơn!
Diễn đàn chim cảnh.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn chim cảnh.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn than gia diễn đàn chào mào Đăk lăk

học sinh mê chào mào

Go down 
Tác giảThông điệp
ngaymai1303
Chim ổ
Chim ổ
ngaymai1303

học sinh mê chào mào Empty
Bài gửiTiêu đề: học sinh mê chào mào   học sinh mê chào mào Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 9:39 am

các bạn nghe tâm sự của một học sinh về sở thích nuôi chào mào nhé
Thật ra chuyện học trò nuôi chim cm hay các loại chim khác trong thời gian đi học, học sinh thì đa số các anh em chơi chim trên dd này điều đã trải qua, theo mình để có thể thỏa mãn đam mê này thì nhiều khi mình cũng k nghĩ tới cái chuyện là người lớn khinh thường vì nghĩ là mấy đứa nhỏ mà đòi nuôi chim đâu, hay cả chuyện Còn về kinh tế thì muốn mua lồng gỗ đẹp thì không có tiền, cóng gỗ... cũng không có, mua chim mồi thì cũng không có nốt nên toàn là mượn chim đi bẫy rồi về nuôi lên, hoặc đi lùng ổ chim tới mờ cả mắt vì vấn đề do người nuôi chúng ta nghĩ hết cả thôi, thời mình nuôi cm cách đây cũng khá lâu, có dc chú chim bổi hay má trắng sau 1 thời gian dành dụm tiền ăn sáng hoặc xin tiền ba mẹ mua-lý do chính đáng miễn k có ảnh hưởng việc học hành, rồi mua cái lồng cùi cùi về nhốt chim vậy đã là hạnh phúc lắm rồi, chúng ta mới chơi thường là như thế hết cả chứ chẳng ai mới chơi còn học sinh mà có tiền để mà mua chim mồi, lồng chạm mắc tiền ở đây hết cả trừ nhà đại gia. Theo mình tích góp từ từ mua thì sẽ có k thể đòi hỏi ngay là có liền, chính mình xưa nuôi làm gì phải bỏ tiền mua cóng, toàn lấy mấy cái hủ thuốc tây bằng nhựa hoặc hủ thủy tinh mà đựng nc, cám, lấy tăm tre xỏ qua quả chuối căng ngang qua khe lồng, và chuyện áo tủ lồng dvoi tụi mình là cả 1 cái gì đấy mơ hồ vì k có. Tới lúc có điều kiện mua chim chiến thì cũng toàn dùng loại hủ thủy tinh mà giờ vẫn bán, lấy dây kẽm cột qua làm 2 cái móc, móc vào lồng, có trong tay cái lồng bằng Mây hay sắt đã là hạnh phúc hãnh diện lắm rồi. Nhiều lúc chim nhiều k có thì nhốt chung vào trong 1 lồng. Chuyện đi bẫy chim hay chơi chim thì gia đình mình chưa bao giờ phàn nàn có lắm thì cũng là chuyện chim ăn thức ăn rãnh rớt xuống kiến lên thôi, ai cũng qua 1 thời niên thiếu thơ trẻ, ai cũng có ít nhất vài lần dc chơi những thú chơi dân gian như đá dế, đá cá, chọi gà, nuôi chim

học sinh mê chào mào
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chào mào sinh sản
» Hà Nội mùa chào mào làm tổ
» Cần bán em chào mào này ai cần pm
» Lên núi săn chào mào
» Một em chào mào quá dữ